Tsarin karatun littafi mai tsarki na yau da kullun ga Nuwamba 10th 2018

0
1554

Karatunmu na Baibul yau da kullun daga littafin Esta 2: 19-23, da Esther 3: 1-15. Karanta kuma ka sami albarka.

Esta 2: 19-23:

19 Sa'ad da aka tara budurwai a karo na biyu, sai Mordekai ya zauna a ƙofar sarki. 20 Har yanzu dai Esta ba ta bayyana danginta ko mutanenta ba; kamar yadda Mordekai ya umarce ta: gama Esta ta yi abin da Mordekai ya umarta, kamar dai yadda ake ta renonta. 21 A waɗannan kwanaki, yayin da Mordekai yake zaune a ƙofar sarki, biyu daga cikin fādawan sarki, Bigthan da Teresh daga cikin waɗanda suke tsaron ƙofar, suna fushi, suna kuma neman su sa hannun sarki Ahasurus. 22 Mordekai kuwa ya san abin da Mordekai ya faɗa wa sarauniya Esta. Esta kuma ta ba da sanarwar sarauta bisa sunan Mordekai. 23 Kuma lokacin da aka yi bincike game da lamarin, aka gano shi. Saboda haka aka rataye su biyu a jikin itace. Aka rubuta shi a littafin tarihin a gaban sarki.

Esta 3: 1-15:

1 Bayan waɗannan abubuwa, sarki Ahasurus ya inganta Haman ɗan Hammedata, mutumin Agag, ya ɗaukaka shi ya kuma ba shi matsayi fiye da sarakunan da suke tare da shi. 2 Duk fādawan da suke a ƙofar sarki suka sunkuyar da kansu ga Haman, gama sarki ya ba da umarni a game da wannan. Amma Mordekai bai sunkuya ba, ba su kuma yi masa sujada ba. 3 Fādawan sarki waɗanda ke ƙofar sarki suka ce wa Mordekai, Me ya sa kuke keta umarnin sarki? 4 Duk lokacin da suka yi magana da shi yau da kullun, amma bai saurare su ba, sai suka faɗa wa Haman, ya gani ko abin da Mordekai zai tsayar, gama ya riga ya faɗa musu cewa shi Bayahude ne. 5 Amma sa'ad da Haman ya ga Mordekai bai rusuna ba, ba ya kuma yi biyayya, to, Haman ya yi fushi. 6 Kuma ya ga raini ya ɗora hannu a wulakanta Mordekai shi kaɗai; Don haka ne Haman ya nemi ya hallaka dukan Yahudawan da suke a dukan mulkin Ahasurus, wato mutanen Mordekai. 7 A watan farko, wato watan Nisan, a shekara ta goma sha biyu ta sarki Ahaswerus, suka jefa Puraukar, wato kuri'a, a gaban Haman kowace rana, daga wata zuwa wata, zuwa watan goma sha biyu. shine, watan Adar. 8 Amma Haman ya ce wa sarki Ahasurus, “Akwai waɗansu mutane da ke warwatse ko'ina cikin jama'a a cikin lardunan mulkinka; Dokokinsu sun bambanta da mutane duka; ba su kuma kiyaye dokokin sarki ba. Saboda haka, ba don amfanin sarki ba ne a wahalshe su. 9 Idan sarki ya yarda, bari a rubuta shi don a lalace, kuma zan ba da talanti dubu goma ga hannun waɗanda suke lura da harkokin, in kawo su cikin baitulmalin sarki. 10 Sa'an nan sarki ya karɓi zobensa daga hannunsa, ya ba Hamma ɗan Hammedata, mutumin Agagite, maƙiyin Yahudawa. 11 Sa'an nan sarki ya ce wa Haman, “An ba ku, ku da mutanen, tare da su kamar yadda kuke yi muku kyau. 12 Sa’an nan kuma aka kirawo magatakarda sarki a rana ta goma sha uku ga wata na fari, kuma aka rubuta bisa ga dukkan abin da Haman ya umarta wa hakiman sarki da shugabannin da suke kan larduna, da shugabannin kowace kabila. Kowace lardi gwargwadon rubutun, kuma ga kowane mutum bisa ga yarensu. A cikin sunan sarki Ahasurus an rubuta shi, an hatimce shi da zoben sarki. 13 An aika da wasiƙu zuwa ofisoshi zuwa cikin lardunan sarki duka, don a hallaka, su kashe, kuma su lalatar, duk Yahudawa, yara da tsofaffi, yara ƙanana da mata, a rana ɗaya, har zuwa ranar goma sha uku ga watan. Wata na goma sha biyu, watan Adar ne, da washe ganima. 14 An ba da kwafin rubutacciyar dokar da aka ba ta kowane lardi don mutane duka, cewa za su kasance a shirye da wannan ranar. 15 Fuskokin sarki suka fita da sauri saboda umarnin sarki, aka ba da umarnin a Shushan, masarauta. Sarki da Haman kuwa suka zauna abin sha. Amma birnin Shushan ya damu.

tallace-tallace

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan